คอนเฟิร์มรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล Game Awards 2020 !!!

Game Awards พร้อมถ่ายทอดสดในวันที่ 10 ธันวาคม 2020 ได้เปิดเผยรายชื่อเกมที่ได้รับการเสนอเข้าชิงในประเภทต่างๆเช่น Best Game Direction, Best Narrative, Best Art Direction และเกมแห่งปีที่เป็นที่ต้องการมากกกกกกกกกกกกกกกกกก!!! (ก.ไก่ล้านตัว) 

ผู้ชมสามารถโหวตบนเว็บไซต์ The Game Awards รวมทั้งกำหนดหมวดหมู่ “Most Anticipated Game” โดยการโหวตและส่งข้อความถึง The Game Awards โดยตรงทาง Twitter

รายชื่อทั้งหมดของผู้เข้าชิงรางวัลเกม 2020

Game of the Year

  • Animal Crossing: New Horizons
  • Doom Eternal
  • Final Fantasy VII Remake
  • Ghost of Tsushima
  • Hades
  • The Last of Us Part II

Best Game Direction

  • Final Fantasy VII Remake
  • Ghost of Tsushima
  • Hades
  • Half-Life: Alyx
  • The Last of Us Part II

Best Narrative

  • 13 Sentinels: Aegis Rim
  • Final Fantasy VII Remake
  • Ghost of Tsushima
  • Hades
  • The Last of Us Part II

Best Art Direction

  • Final Fantasy VII Remake
  • Ghost of Tsushima
  • Hades
  • Ori and the Will of the Wisps
  • The Last of Us Part II

Best Score And Music

  • Doom Eternal
  • Final Fantasy VII Remake
  • Hades
  • Ori and the Will of the Wisps
  • The Last of Us Part II

Best Audio Design

  • Doom Eternal
  • Half-Life: Alyx
  • Ghost of Tsushima
  • Resident Evil 3
  • The Last of Us Part II

Best Performance

  • Ashley Johnson as Ellie (The Last of Us Part II)
  • Laura Bailey as Abby (The Last of Us Part II)
  • Daisuke Tsuji as Jin Sakai (Ghost of Tsushima)
  • Logan Cunningham as Hades (Hades)
  • Nadji Jeter as Miles Morales (Marvel’s Spider-Man: Miles Morales)

Games For Impact

  • If Found…
  • Kentucky Route Zero: TV Edition
  • Spiritfarer
  • Tell Me Why
  • Through the Darkest of Times

Best Ongoing

  • Apex Legends
  • Call of Duty: Warzone
  • Destiny 2
  • Fortnite
  • No Man’s Sky

Best Indie

  • Carrion
  • Fall Guys: Ultimate Knockout
  • Hades
  • Spelunky 2
  • Spiritfarer

Best Mobile Game

  • Among Us
  • Call of Duty Mobile
  • Genshin Impact
  • Legends of Runeterra
  • Pokemon Cafe Mix

Best Community Support

  • Apex Legends
  • Destiny 2
  • Fall Guys: Ultimate Knockout
  • Fortnite
  • No Man’s Sky
  • Valorant

Best VR/AR

  • Dreams
  • Half-Life: Alyx
  • Marvel’s Iron Man VR
  • Star Wars: Squadrons
  • The Walking Dead: Saints & Sinners

Innovation In Accessibility

  • Assassin’s Creed Valhalla
  • Grounded
  • Hyperoot
  • The Last of Us Part II
  • Watch Dogs: Legion

Best Action

  • Doom Eternal
  • Hades
  • Half-Life: Alyx
  • Nioh 2
  • Streets of Rage 4

Best Action/Adventure

  • Assassin’s Creed Valhalla
  • Ghost of Tsushima
  • Marvel’s Spider-Man: Miles Morales
  • Ori and the Will of the Wisps
  • Star Wars: Jedi Fallen Order
  • The Last of Us Part II

Best Role Playing

  • Final Fantasy VII Remake
  • Genshin Impact
  • Persona 5 Royal
  • Wasteland 3
  • Yakuza: Like A Dragon

Best Fighting

  • Granblue Fantasy: Versus
  • Mortal Kombat 11 Ultimate
  • Street Fighter V: Champion Edition
  • One Punch Man: A Hero Nobody Knows
  • Under Night In-Birth EXE: Late(CL-R)

Best Family

  • Animal Crossing: New Horizons
  • Crash Bandicoot 4: It’s About Time
  • Fall Guys: Ultimate Knockout
  • Mario Kart Live: Home Circuit
  • Minecraft Dungeons
  • Paper Mario: The Origami King

Best Sim/Strategy

  • Crusader Kings III
  • Desperados III
  • Gear Tactics
  • Minecraft Flight Simulator
  • XCOM: Chimera Squad

Best Sports/Racing

  • Dirt 5
  • F1 2020
  • FIFA 21
  • NBA 2K21
  • Tony Hawk’s Pro Skater 1+2

Best Multiplayer

  • Among Us
  • Animal Crossing: New Horizons
  • Call of Duty: Warzone
  • Fall Guys: Ultimate Knockout
  • Valorant

Content Creator of the Year

  • Alanah Pearce
  • Jay Ann Lopez
  • Nickmercs
  • TimTheTatMan
  • Valkyrae

Best Debut Game

  • Carrion
  • Mortal Shell
  • Raji: An Ancient Epic
  • Roki
  • Phasmophobia

Best Esports Athlete

  • Ian “Crimsix” Porter (Call of Duty)
  • Heo “Showmaker” Su (League of Legends)
  • Kim “Canyon” Geon-Bu (League of Legends)
  • Anthony “Shotzzy” Cuevas-Castro (Call of Duty)
  • Matthieu “Zywoo” Herbaut (CS:GO)

Best Esports Coach

  • Danny “Zonic” Sorensen (CS:GO)
  • Dae-Hee “Crusty” Park (Overwatch League)
  • Fabian “Grabbz” Lohmann (League of Legends)
  • Lee “Zefa” Jae-Min (League of Legends)
  • Raymond “Rambo” Lussier (Call of Duty)

Best Esports Event

  • Blast Premier: Spring 2020 European Finals (CS:GO)
  • Call of Duty League Championship 2020 (Call of Duty)
  • IEM Katowice 2020 (CS:GO)
  • League of Legends World Championship 2020 (League of Legends)
  • Overwatch League Grand Finals 2020 (Overwatch)

Best Esports Game

  • Call of Duty: Modern Warfare
  • Counter-Strike: Global Offensives
  • Fortnite
  • League of Legends
  • Valorant

Best Esports Host

  • Alex “Goldenboy” Mendez
  • Alex “Machine” Richardson
  • Eefje “Sjokz” Depoortere
  • James “Dash” Patterson
  • Jorien “Sheever” Van Der Heijden

Best Esports Team

  • Damwon Gaming (League of Legends)
  • Dallas Empire (Call of Duty)
  • G2 Esports (League of Legends)
  • San Francisco Shock (Overwatch League
  • Team Secret (DOTA 2)

ขอขอบคุณข้อมูลจาก : Gamespot


อัปเดตข่าวสารใหม่ๆ ก่อนใครได้ที่ Komfort Zone

ติดตามเราบนช่องทาง Facebook ได้ที่ KomfortZone

บทความน่าสนใจ